Tuesday, January 21
Shadow

Donald Trump ya sha rantsuwa a matsayin shugaban Amurka na 47

Donald Trump ya sha rantsuwa a matsayin shugaban Amurka na 47, bayan nasarar da ya yi a zaɓen shugaban ƙasar na 2024.

An rantsar da Donald Trump ne a cikin ginin Majalisar Dokokin ƙasar na Capitol, karon farko a cikin shekaru.

Gabanin Trump, an rantsar da mataimakinsa, kuma tsohon mai sukarsa, JD Vance.

Jim kaɗan bayan shan ranstuwa, Trump ya sanar da wasu tsauraran matakai da zai ɗauka, musamman a ɓangaren tsaron iyaka da kuma rage kwararar baƙi zuwa ƙasar.

Wani abin kuma shi ne yadda Trump ya riƙa sukar magabacinsa, Joe Biden, a gabansa, jim kaɗan bayan shan rantsuwa.

Donald Trump ya dawo kan mulki ne bisa alƙawarin kawo tsauraran sauye-sauye waɗanda suka sha bamban da na Biden.

Karanta Wannan  JARABTA: Cikin Kwanaki Uku A Jere, Ya Rasa Matarsa Da Yaransa Biyu

A jawabinsa na farko, Trump ya ce ”Sabon babin ci gaban Amurka zai fara ne daga yau”.

”Daga yau, ƙasarmu za ta fara samun ci gaba kuma za a mutunta ta a duniya”

“Zan sanya muradun Amurka a gaban komai.”

Abubuwan da Trump zai yi a ranar farko bayan shan ranstuwa

Shige da fice:

  • Trump zai ayyana dokar ta-ɓaci a kan iyakar ƙasar don aikewa da ƙarin sojoji da ma’aikata
  • Zai umarci jami’ai su ci gaba da ginin katangar kan iyakar Amurka da Mexico
  • Shugaban na son soke izinin zama ɗan ƙasa ga ƴaƴan baƙin haure da suka shiga Amurka ba bisa ƙa’ida ba
  • Yana shirin mayar da tsarin da ake kira ‘Remain-in-Mexico’, wanda ke buƙatar baƙi su yi zaman jira a Mexico yayin da suka miƙa buƙatar neman mafaka.
Karanta Wannan  INNA LILLAHI WA'INNA ILAIHI RAJI'UN: Malami Mafi Tsufa Cikin Malaman Shi'à Na Duniya Ya Rasu

Tattalin Arziki:

  • Trump na shirin kafa dokar ta-baci a ɓangaren makamashi na ƙasar, wanda a cewarsa zai bai wa ƙasar damar samar da albarkatun ƙasa da kuma samar da ayyukan yi.
  • Har ila yau, yana son “kawo ƙarshen batun tilasta aiki da motoci masu amfani da lantarki” da kuma ƙoƙarin da ake yi na daƙile zaɓin masu amfani kayayyaki, a cewar gwamnatinsa.
  • A cewar jaridar Wall Street, Trump na shirin bai wa gwamnati umarnin sake fasalin alaƙar kasuwancin tsakanin Amurka da China – amma bai shirya sanya sabbin haraji ba.

Batutuwan da suka shafi jinsi:

  • Yana shirin aiwatar da dokar da za ta kawo ƙarshen tsarin DEI, wanda ke tabbatar da daidaito kan batun jinsi a cikin gwamnatin tarayya”
  • Wani umarni na zartarwa zai “bayyana cewa manufar Amurka ce ta tabbatar da jinsi biyu kaɗai- namiji da mace” waɗanda ba za a iya sauya su ba.
Karanta Wannan  'Yansanda sun tarwatsa matasa a Zoo Road Kano da suka yi yunkurin fasa shaguna

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *